28 กุมภาพันธ์ 2567 นายสุเมธี คำลือ (นายกเทศมนตรีตำบลเชียงม่วน) เข้าร่วมต้อนรับ รศ.ดร.สังศิต พิริยะรังสรรค์ ประธานคณะกรรมาธิการฯ คณะกรรมาธิการแก้ปัญหาความยากจนและลดความเหลื่อมล้ำ วุฒิสภา ปรึกษาหารือ รับฟังเรื่องฝายแกนดินซีเมนต์ และผลักดันการวิจัยโครงการ เพื่อรวบรวมข้อมูล ข้อเท็จจริง เกี่ยวกับแนวทางการอนุรักษ์นกยูง การอยู่ร่วมกันอย่างสร้างสรรค์ระหว่างคนกับนกยูง การสร้างเสริมอาชีพและรายได้ของประชาชนในพื้นที่อนุรักษ์ ตลอดจนแลกเปลี่ยนเรียนรู้เพื่อผลักดันโครงการ “พะเยา มหานครนกยูงโลก” ณ อำเภอจุน จังหวัดพะเยา
![](https://chiangmuan.go.th/wp-content/uploads/2024/03/429573572_726307032980981_8985186463927939937_n-1024x683.jpg)
![](https://chiangmuan.go.th/wp-content/uploads/2024/03/430002910_726186326326385_4497287578499526175_n-1024x768.jpg)
![](https://chiangmuan.go.th/wp-content/uploads/2024/03/430057517_726186496326368_6927507887496442243_n-1024x768.jpg)
![](https://chiangmuan.go.th/wp-content/uploads/2024/03/430102307_726186466326371_7177338079627339518_n-1024x768.jpg)
![](https://chiangmuan.go.th/wp-content/uploads/2024/03/430829381_726185612993123_2384882262340097736_n-1024x768.jpg)