วันพฤหัสบดี ที่ 7 เมษายน พ.ศ.2565 เวลา 10.00 น. ว่าที่ร้อยโท บำรุง คำไว นายอำเภอเชียงม่วน นายสุเมธี คำลือ นายกเทศมนตรีตำบลเชียงม่วนและพร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงานเทศบาล ร่วมต้อนรับ นายสังคีต พิริยะรังสรรค์ ประธานคณะกรรมาธิการ คณะกรรมาธิการการแก้ไขปัญหาความยากจนและลดความเหลื่อมล้ำ พร้อมคณะ ในการศึกษาดูงานเกี่ยวกับ การส่งเสริมนวัตกรรมฝายชะลอน้ำชั่วคราวแกนดินซีเมนต์ แนวทางการบริหารจัดการน้ำเพื่อท้องถิ่นพึ่งพาตัวเอง พร้อมทั้งลงพื้นที่ดูงานการสร้างฝายแกนซอยซีเมนต์ในพื้นที่เขต 1 ห้วยจะฮ้าง และเขต 2 ห้วยเพ็ง
![](https://chiangmuan.go.th/wp-content/uploads/2022/04/277742983_302291938715828_7618337452733476512_n-1.jpg)