พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร ผู้อำนวยการแต่ละกอง หัวหน้าฝ่าย และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลเชียงม่วน เข้าร่วมโครงการอบรมความรู้ด้านเทคโนโลยีสารสนเทศ ในหลักสูตรพระราชบัญญัติการปฏิบัติการทางอิเล็กทรอนิกส์ พ.ศ.2565 และระบบท้องถิ่นดิจิทัล โดยมีดร.สุพจน์ เธียรวุฒิ ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนารัฐบาลดิจิทัลได้ให้เกียรติบรรยาย และวิทยากรจาก DGA หรือสำนักงานพัฒนารัฐบาลดิจิทัล เพื่อรองรับการดำเนินการบริการประชาชนในรูปแบบดิจิทัล ในการอำนวยความสะดวกให้แก่ประชาชนลดความยุ่งยากในการติดต่องานราชการ และเรื่องการนำระบบสารบรรณอิเล็กทรอนิกส์มาใช้ในปฎิบัติงาน ณ ห้องประชุมภูแล เทศบาลตำบลนางแล อำเภอเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
![](https://chiangmuan.go.th/wp-content/uploads/2023/02/329583195_1275862512964437_2929516812800025457_n-2000x1500.jpg)